ஸ்வர்ணபுரீஸ்வரர், அழகாபுத்தூர், தஞ்சாவூர்


கைலாசத்திற்குச் சென்றபோது, பிரம்மா முருகனுக்குச் செவிசாய்க்கவில்லை, இது பிந்தையவரை எரிச்சலூட்டியது. முருகன் யார் என்று கேட்டதற்கு, பிரம்மா உலகத்தைப் படைத்தவர் என்று பெருமிதத்துடன் பதிலளித்தார். பின்னர் முருகன் அவரிடம் படைப்பு எந்த சக்தியின் கீழ் நடந்தது என்று கேட்டார், அதற்கு பிரம்மா “ஓம்” என்று பதிலளித்தார். அதனால் முருகன் பிரம்மாவிடம் பிரணவ மந்திரத்தின் பொருளைக் கேட்டார், ஆனால் பிரம்மா தனக்குத் தெரியாது என்று கூறினார். இதற்காக பிரம்மாவை சிறையில் அடைத்தார் முருகன். இந்தச் சம்பவத்தை அறிந்த சிவா, முருகனிடம் இதன் பொருள் தெரியுமா என்று கேட்டார், அதற்கு முருகன் சொன்னான், சிவா ஒரு மாணவனாக (சுவாமிமலையில் நடந்தது) அணுகினால் மட்டுமே சொல்வேன் என்று முருகன் பதிலளித்தார். ஒரு பெரியவரைக் கேள்வி கேட்பது ஏற்றுக்கொள்ளத்தக்கது என்றாலும், அவர்களைத் தண்டிப்பது தவறு என்று சிவா முருகனுக்கு அறிவுறுத்தினார். முருகன் தன் நடத்தைக்கு வருந்தினார், இறைவனை வழிபட இங்கு வந்தார்.

பிற்காலத்தில் அசுரர்களின் அட்டூழியங்கள் பெருகியபோது, அவர்களை வெல்ல சிவபெருமான் முருகனை அனுப்பினார். முருகன் புறப்படத் தயாரான நிலையில், பல்வேறு கடவுள்களும் வானவர்களும் அவருக்குத் தங்கள் ஆயுதங்களைக் கொடுத்தனர், முருகனுக்கு சுதர்சன சக்கரம் மற்றும் சங்கு கொடுத்த விஷ்ணு உட்பட. மேலும், ஒரு அரிய உருவப்படத்தில், முருகன் 12 கரங்களுடன், அவரது மனைவிகளான வள்ளி மற்றும் தேவசேனாவுடன் காட்சியளிக்கிறார், மேலும் கல்யாண சுந்தர சண்முகர் என்று அழைக்கப்படுகிறார்.

63 சைவ நாயன்மார்களில் ஒருவரான புகழ் துணை நாயனாரின் அவதார ஸ்தலம் இதுவாகும், அவர் இறைவனுக்கு சேவை செய்யும் வகையில் தினமும் அரசிலாற்றில் இருந்து கோயிலுக்கு அபிஷேக நீர் எடுத்து வந்தார். வறுமையிலும் நாயனார் தனது சேவையைத் தொடர்ந்தார். ஒருமுறை, இப்பகுதி கடுமையான வறட்சி மற்றும் பஞ்சத்தின் கீழ் வந்தது. அந்த நேரத்தில் ஒரு நாள், வயதான நாயனார் கோயிலுக்கு தண்ணீர் கொண்டு செல்ல முயன்றார், ஆனால் மயக்கமடைந்து கீழே விழுந்தார். இறைவன் தானே தோன்றி தன் விருப்பத்தைக் கேட்டான், அதற்கு நாயனார் மக்களைப் பஞ்சத்தில் இருந்து காக்கும்படி வேண்டினார். பின்னர் இறைவன் நாயனாருக்கு ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு பொற்காசு கோயிலின் படிக்கட்டுகளில் வாக்குறுதி அளித்தார் (அதனால், அவர் படிக்காசு நாதர் என்றும்

அழைக்கப்படுகிறார்). இதைப் பயன்படுத்தி நாயனார் அப்பகுதி மக்களை வறட்சி நீங்கும் வரை உயிர்ப்பிக்க முடிந்தது. இக்கோயிலின் அர்ச்சகர்கள் இக்கோயிலில் சந்நிதி கொண்ட புகழைத் துணை நாயனார் பரம்பரையாகக் கூறுகின்றனர்.

வழிபாட்டு முறையைப் பொறுத்தவரை, கர்ப்பகிரஹத்தில் உள்ள சிவன் உட்பட மற்ற சன்னதிகளுக்குச் செல்வதற்கு முன், முதலில் பிரார்த்தனை செய்வது ஸ்வர்ண விநாயகரைத்தான். வாழ்க்கையில் தடைகள் நீங்கவும், செல்வம் பெறவும், இழந்ததை அடையவும் பக்தர்கள் இங்கு சிவனை வழிபடுகின்றனர். வழிபாட்டு முறை என்பது பொதுவாக ஒருவர் விரும்பும் பொருட்களை சம எண்ணிக்கையில் இறைவனின் பாதத்தில் வைத்து, அவற்றில் பாதியை மட்டும் திரும்ப எடுத்துக்கொள்வதை உள்ளடக்குகிறது. அவர்கள் தங்கள் விருப்பத்தை பின்னர், ஏராளமாகப் பெறுவார்கள் என்று அவர்கள் நம்புகிறார்கள்.

வரலாற்று ரீதியாக, இந்த இடம் அரிசி கரை புத்தூர் என்றும் (அரசிலர் ஆற்றின் கரையில் அமைந்துள்ள இடத்தைக் குறிப்பிடுவது) சேரவில்லிபுத்தூர் என்றும் அழைக்கப்பட்டது.

கோச்செங்க சோழனால் கட்டப்பட்ட மாடக்கோயில்களில் இந்த மேற்கு நோக்கிய கோயிலும் ஒன்றாகும், இருப்பினும் மாடக்கோயிலின் பொதுவான கூறுகள் (குறுகிய அல்லது பக்கவாயில், உள் பிரகாரங்களுக்கு கணிசமாக உயர்த்தப்பட்ட தளம் போன்றவை) கணிசமாகக் காணப்படவில்லை. நவக்கிரகங்களின் தனித்துவமான அமைப்பில், சூரியனும் சந்திரனும் ஒருவரையொருவர் எதிர்கொள்கின்றனர். வாயு வடிவில் உள்ள நவக்கிரகங்கள் என்று சொல்லப்படும் கோயிலில் 9 குழிகளும் உள்ளன. இந்த கோவிலில் சில நேர்த்தியான கட்டிடக்கலை மற்றும் சிற்பங்கள் உள்ளன, குறிப்பாக கோஷ்ட மூர்த்திகள் அடித்தளத்தில் உள்ளன. இங்கு இரண்டு பைரவர்களும் தனித்தனி சன்னதிகளில் உள்ளனர்.

இராஜராஜ சோழன் I மற்றும் குலோத்துங்க சோழன் III (இந்த இடத்திற்கு குலோத்துங்க சோழ வளநாட்டு அழகர் திருப்புத்தூர் என்ற பெயரும் உண்டு, கல்வெட்டுகளில் ஒன்று) உட்பட பல்வேறு சோழ மன்னர்களால் கட்டப்பட்டு, விரிவுபடுத்தப்பட்டு புதுப்பிக்கப்பட்ட ஒரு சோழர் கோவிலாகும். நாயக்கர்கள். தற்போதைய அமைப்பு நகரத்தார் சமூகத்தால் ஒப்பீட்டளவில் சமீபத்தில் புதுப்பிக்கப்பட்டது.

ஆண்டன் கோயிலில் உள்ள மற்றொரு ஸ்வர்ணபுரீஸ்வரர் கோயிலின் புராணம் பெரும்பாலும் (தவறாக) இந்தக் கோயிலுக்குக் காரணம்.

உங்கள் வருகைக்கான பிற தகவல்கள்

இந்த கோவிலுக்கு (டிசம்பர் 2017 இல்) நாங்கள் சென்றபோது, இங்குள்ள குருக்கள் புராணம் சொன்னார், பின்னர் தொடர்ந்த விவாதத்தில், அவர் பாடல் பெற்ற ஸ்தலம் கோவில்கள் அனைத்தையும் இரண்டு முறை பார்வையிட்டதாகக் குறிப்பிட்டார். அவர் அறிவின் களஞ்சியமாக இருக்கிறார், அதை நேரம் மற்றும் ஆர்வமுள்ளவர்களுடன் சுதந்திரமாக பகிர்ந்து கொள்கிறார்.

கும்பகோணம் ஒரு கோயில் நகரமாகும், மேலும் கும்பகோணத்திலும் அதைச் சுற்றியுள்ள பகுதிகளிலும் ஏராளமான கோயில்கள் உள்ளன. தயவு செய்து

உங்கள் வருகைக்கான பிற தகவல்கள்

இந்த கோவிலுக்கு (டிசம்பர் 2017 இல்) நாங்கள் சென்றபோது, இங்குள்ள குருக்கள் புராணம் சொன்னார், பின்னர் தொடர்ந்த விவாதத்தில், அவர் பாடல் பெற்ற ஸ்தலம் கோவில்கள் அனைத்தையும் இரண்டு முறை பார்வையிட்டதாகக் குறிப்பிட்டார். அவர் அறிவின் களஞ்சியமாக இருக்கிறார், அதை நேரம் மற்றும் ஆர்வமுள்ளவர்களுடன் சுதந்திரமாக பகிர்ந்து கொள்கிறார்.

இதைப் பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு கும்பகோணம், அருகில்: கும்பகோணம், மற்றும் அருகில் 25: கும்பகோணம் ஆகிய பக்கங்களைப் பார்க்கவும்.

கும்பகோணம் மற்றும் அதன் புறநகர்ப் பகுதிகளில் சில ரிசார்ட்டுகள் உட்பட அனைத்து பட்ஜெட்டுகளுக்கும் பல தங்கும் வசதிகள் உள்ளன.

தொடர்பு கொள்ளவும் துரை குருக்கள்: 99431 28294

Please do leave a comment

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s