மாற்றுறைவரதீஸ்வரர், திருவாசி, திருச்சிராப்பள்ளி


ஏழைகளுக்கு உணவளிக்க பணம் தேவை என்பதை உணர்ந்த சுந்தரர் திருவானைக்காவிலிருந்து வந்து கொண்டிருந்தார். அவரது வழக்கம் போல, அவன் தன் நண்பனாகக் கருதிய இறைவனிடம் தங்கத்தைக் கேட்டார். ஆனால் சிவா அமைதியாக இருந்தார். ஆவேசமடைந்த சுந்தரர் இறைவனின் அருளைப் பற்றி ஒரு பாடலைப் பாடினார். சிறிது நேரம் கழித்து, சுந்தரர் கோயிலுக்குச் செல்லும் பாதையில் தங்கம் கிடப்பதைக் கண்டார். இது இறைவனின் செயல் என்று அவருக்குத் தெரியும், ஆனால் அவர் தனது முதல் முயற்சியில் தங்கம் சரியானதா என்று தெரியவில்லை, எனவே அவர் அதை இரண்டு வெவ்வேறு பொற்கொல்லர்களிடம் கொண்டு சென்றார், அவர்கள் தங்கம் உண்மையில் உயர் தரம் என்பதை உறுதிப்படுத்தி தங்களை வெளிப்படுத்தினர். சிவனாகவும் விஷ்ணுவாகவும் இருவராலும் மிகவும் கண்டிக்கப்பட்ட சுந்தரர், இப்போது தங்கத்தைப் பற்றிய சந்தேகத்தால் சற்று வெட்கப்பட்டார், தனது பாடலைப் புகழ்ந்து பாடினார். பெயரின் ஒரு விளக்கம், இக்கோயிலின் இறைவன் தனது பாடலை மாற்ற சுந்தரரைப் பெற்றதால், அவர் மாற்று-உறை-வரதீஸ்வரர் என்று அழைக்கப்படுகிறார். பெயரின் மற்றொரு விளக்கம் மாற்று, உறை என்பதிலிருந்து வருகிறது.

மழநாடு மற்றும் கொல்லிமலையின் உள்ளூர் அரசரான கொல்லிமழவனுக்கு வலிப்பு நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஒரு மகள் இருந்தாள், மருத்துவர்களால் அவளது நிலையை குணப்படுத்த முடியவில்லை. சம்பந்தர் இந்தக் கோயிலுக்குச் சென்றபோது, மன்னன் தன் மகளைக் குணப்படுத்தும்படி வேண்டினார்..சம்பந்தர் நடராஜர் மீது ஒரு பதிகம் பாடினார், அந்த இளம் பெண்ணை குணப்படுத்த இறைவனிடம் மன்றாடினார், அதன் பின் நடராஜர் நோயை பாம்பு வடிவமாக மாற்றி தனது தலையில் நடனமாடி சிறுமியை குணப்படுத்தினார்.

இங்குள்ள நடராஜர் அசாதாரணமானவர், முயலகனுக்குப் பதிலாக, இறைவனின் காலடியில் ஒரு பாம்பு.இறைவனுடைய முடி முடிச்சுப் போடப்பட்டுள்ளது. சுந்தரரும் சன்னதியில், ஒரு ஜோடி தங்க சங்குகளுடன், இறைவனின் நடனத்திற்கு தாளத்துடன் இருக்கிறார். எனவே இங்குள்ள நடராஜர் சர்ப்ப நடராஜர் என்றும் அழைக்கப்படுகிறார்.

உள்ளூர் வியாபாரியும், சிவபெருமானின் தீவிர பக்தருமான கமலன், கைவிடப்பட்ட குழந்தையை தத்தெடுத்து, அவளுக்கு அமலை என்று பெயரிட்டார். பெண் வளர்ந்தவுடன், அவள் இறைவனை மணக்க விரும்புவதை உணர்ந்தாள். ஆனால், அவளது தந்தை அவளை மாமாவுக்குத் திருமணம் செய்துவைக்க சம்மதித்தார். இறைவன் மாமா அவதாரம் எடுத்து திருமணம் செய்து கொண்டு கோயிலுக்குள் சென்று வழிபட்டு இருவரும் மறைந்தனர். இதற்கிடையில், உண்மையான மாமா வந்தார், இது வியாபாரிக்கு ஆச்சரியமாக இருந்தது. அவர் ஒரு தீர்வுக்காக சிவபெருமானிடம் பிரார்த்தனை செய்தார், அதன் மீது இறைவனும் பார்வதியும் தோன்றி, அவரது மகள் அமலை உண்மையில் பார்வதி மற்றொரு வடிவத்தில் இருப்பதாகத் தெரிவித்தனர் பின்னர் தேவி. அவளது கணுக்காலணி எறிந்து பூமியில் ஒரு துளை. உருவாக்கினார்.அந்த துவாரத்தில் இருந்து ஒரு ஆறு ஓட ஆரம்பித்தது.. சிலம்பு நதி என்று அழைக்கப்படும் நதி, இப்போது பங்குனி நதி என்று அழைக்கப்படுகிறது.

பிரம்மா, லக்ஷ்மி, பார்வதி மற்றும் அகஸ்த்தியர் ஆகியோர் இங்கு வழிபட்டுள்ளனர். இங்குள்ள சிவனை பிரம்மபுரீஸ்வரர் என்றும் அழைப்பர். இத்தலத்தின் வரலாற்றுப் பெயர் பாசில் குற்றத்து அச்சிரமம், இது பக்தி காலத்தில் திருப்பாச்சிலாச்சிராமம் என்றும், இன்று திருப்பாச்சி / திருவாசி என்றும் உள்ளது. இது வன்னி மரங்களின் காடாக இருந்ததால் இங்குள்ள சிவனை சமீவனேஸ்வரர் என்றும் அழைப்பர்.

கொள்ளிடம் ஆற்றின் வடக்குக் கரையில் உத்தமர் கோயிலுக்கு அருகில் அமைந்திருக்கும் இந்தக் கோயில் இடைக்காலச் சோழர் காலத்தைச் சேர்ந்தது, மையக் கோயில் இன்னும் பழமையானதாகக் கருதப்படுகிறது – ஒருவேளை கிபி 6ஆம் நூற்றாண்டு அல்லது அதற்கு முந்தையதாக இருக்கலாம். பின்னர் பாண்டியர்கள் மற்றும் ஹொய்சாலர்களால் மாற்றங்கள் செய்யப்பட்டன. கோயிலில் உள்ள கல்வெட்டுகளில் முதலாம் ராஜ ராஜ சோழன், முதலாம் குலோத்துங்க சோழன், பாண்டியர்கள் மற்றும் ஹொய்சாலர்கள் பற்றிய பல்வேறு குறிப்புகள் உள்ளன.

கர்ப்பக்கிரஹம் கோயிலின் மையப் பிரகாரத்தில் தனி எழுப்பப்பட்ட பகுதியில் உள்ளது. இங்குள்ள நவக்கிரகம் சன்னதி வழக்கத்திலிருந்து வேறுபட்டது – சூரியன் மட்டும் அவனது துணைவிகளான உஷா மற்றும் சாயா / பிரத்யுஷாவுடன் சித்தரிக்கப்படுகிறார், மற்ற அனைத்து கிரகங்களும் சூரியனை எதிர்கொள்கின்றன. அம்பாள் பாலாம்பிகாவும் தனிச்சிறப்பாக சித்தரிக்கப்படுகிறாள் – அவளுடைய இடது கை நண்டு போல செதுக்கப்பட்டுள்ளது.பாலாரிஷ்ட தோஷத்தால் அவதிப்படும் குழந்தைகள் தொடர்ந்து 3 ஞாயிற்றுக்கிழமைகள் அம்பாளின் அபிேஷகப் பாலை அருந்தினால் நோய் நீங்கும் என்பது நம்பிக்கை. .

இந்த கோவிலுக்கு அருகில் உள்ளது

திருவெள்ளறை புண்டரிகாக்ஷ பெருமாள் கோவில், திவ்ய தேசம், சுமார் 10 கிமீ தொலைவில் அமைந்துள்ளது.

திருப்பைநீலியில் உள்ள ஞீலி வனேஸ்வரர் கோவில்

உத்தமர் கோயில் பெருமாள் கோவில்

மண்ணச்சநல்லூர் பூமிநாதர் கோவில்

பழையநல்லூர் சுந்தரராஜப் பெருமாள் கோவில், மற்றும்

கோபுரப்பட்டி ஆதிநாராயண பெருமாள் கோவில்.

மேலே உள்ள பட்டியலில் உள்ள கடைசி 2 கோவில்கள் ஸ்ரீரங்கம் ரங்கநாதர் கோவிலின் வரலாற்றுடன் நெருங்கிய தொடர்புடையவை.

திருச்சி மிக அருகில் உள்ள முக்கிய நகரமாகும், மேலும் இது சர்வதேச விமான நிலையத்தால் சேவையாற்றப்படுகிறது. ஏறக்குறைய தமிழ்நாட்டின் புவியியல் மையமாக இருப்பதால், திருச்சி மாநிலத்தின் மற்ற பகுதிகளுடனும் மற்ற இடங்களுடனும் இரயில்கள் மூலம் நன்கு இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

அனைத்து பட்ஜெட்களிலும் திருச்சியில் பல தங்கும் வசதிகள் உள்ளன.

தொடர்பு கொள்ளவும் தொலைபேசி: 0431 6574 972, 94436 92138

விஜய குமார் குருக்கள்: 98656 64870

Advertisement

Please do leave a comment

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s